BIDV thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá tài sản

03/09/2026

Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) thông báo về việc lựa chọn tổ chức đấu giá tài sản là khoản nợ như sau:

1. Thông tin khoản nợ:

- Tên và địa chỉ của người có tài sản đấu giá: Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV), địa chỉ: Số 194 Trần Quang Khải, Phường Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội.

- Tài sản bảo đảm:

TT

Mô tả chi tiết TSBĐ và pháp lý TSBĐ

1

Quyền sử dụng 840m2 đất TCLN tại thị trấn Thác Mơ, huyện Phước Long, tỉnh Bình Phước theo GCN QSDĐ số S 467514 do UBND tỉnh Bình Phước cấp ngày 16/7/2001.

2

Quyền sử dụng 226.8m2 đất CLN thuộc TĐ số 648, TBĐ số 38 tại xã Tân Quý Tây, huyện Bình Chánh, TP.HCM theo GCN QSDĐ số BG 101453 do UBND huyện Bình Chánh cấp ngày 08/6/2011.

3

Quyền sử dụng 194.6m2 đất ONT và nuôi trồng thủy sản thuộc TĐ số 649, TBĐ số 38 tại xã Tân Quý Tây, huyện Bình Chánh, TP.HCM theo GCN QSDĐ số BG 101456 do UBND huyện Bình Chánh cấp ngày 08/6/2011.

4

Tài sản hình thành trong tương lai là quyền khai thác mủ và gỗ cây cao su trên diện tích đất thuộc Dự án đầu tư trồng 370ha cây cao su tại Khoảnh 1,2,3,4,5 Tiểu khu 36 Bù Gia Mập tỉnh Bình Phước theo Quyết định số 909/QĐ-UBND ngày 09/4/2009 của UBND tỉnh Bình Phước v/v phê duyệt dự án.

 

- Giá khởi điểm: Toàn bộ dư nợ gốc, lãi và phí (nếu có) tại thời điểm ký kết Hợp đồng dịch vụ bán đấu giá khoản nợ (Tổng dư nợ gốc và lãi tính đến hết ngày 06/7/2026 là 54.312.774.612 đồng).

2. Thời hạn nộp hồ sơ:

Thời hạn nộp hồ sơ trực tiếp là 03 ngày làm việc kể từ ngày thông báo (hồ sơ nộp theo đường bưu điện được tính theo dấu bưu điện, với điều kiện BIDV phải nhận được trong thời hạn 05 ngày kể từ ngày thông báo).

3. Địa điểm nộp hồ sơ:

- Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Trung tâm Xử lý nợ II - Địa chỉ: Tầng 15, số 14 - 16 Phan Đăng Lưu, phường Gia Định, Tp. HCM.

- Đầu mối liên hệ: Ông Lê Thế Anh (Email: anhlt31@bidv.com.vn - Di động: 0937649686).

4. Tiêu chí lựa chọn:

- Cơ sở vật chất, trang thiết bị cần thiết bảo đảm cho việc đấu giá đối với loại tài sản đấu giá;

- Phương án đấu giá khả thi, hiệu quả;

- Năng lực, kinh nghiệm và uy tín của tổ chức đấu giá tài sản;

- Thù lao dịch vụ đấu giá, chi phí đấu giá tài sản phù hợp;

- Có tên trong danh sách các tổ chức đấu giá tài sản do Bộ Tư pháp công bố;

- Có thời gian hoạt động tối thiểu là 03 năm;

- Có tối thiểu 03 đấu giá viên.

- Phù hợp theo yêu cầu của Đơn vị.

5. Hồ sơ đăng ký bao gồm:

- Hồ sơ pháp lý doanh nghiệp;

- Bản mô tả năng lực, kinh nghiệm;

- Thư chào giá, hồ sơ liên quan theo Mục 4 Thông báo này, các cam kết khác của tổ chức đấu giá (nếu có);

- Các hồ sơ khác theo yêu cầu của BIDV.

* Lưu ý:

- Hồ sơ đăng ký mặc nhiên hết hiệu lực trong trường hợp tổ chức đấu giá không được đấu giá theo quy định của pháp luật.

- BIDV sẽ có văn bản thông báo kết quả cho tổ chức đấu giá được lựa chọn, những đơn vị không được thông báo kết quả được hiểu là không được lựa chọn, BIDV không hoàn trả hồ sơ với những đơn vị không được lựa chọn.

Trân trọng thông báo./.

Kết quả gợi ý
Các sản phẩm/dịch vụ gợi ý
Tìm thấy Kết quả
Tìm thấy Kết quả
Tìm thấy Kết quả
Tìm thấy Kết quả
Tìm thấy Kết quả
Συμπληρωματικό περιεχόμενο
${loading}